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DIBAJI

Serikali imekuwa ikitoa maelekezo kupitia Sera, Sheria, Miongozo, Kanuni na
Taratibu mbalimbali na kuhuisha ile iliyopo kulingana na mahitaji ya wakati huo kwa
nia ya kuimarisha utendaji kazi wa Taasisi na watumishi wa Umma. Serikali imeona
ipo haja ya kutoa malekezo juu ya uandishi wa nyaraka mbalimbali ili kuongeza
umakini na heshima inayobebeka katika mawasiliano ya maandishi. Kutokana na
azma ya kuwa na viwango vya pamoja, Ofisi ya Rais- Menejimenti ya Utumishi wa
Umma na Utawala Bora imeandaa Mwongozo wa Uandishi wa Nyaraka Mbalimbali
za Kiserikali.

Mwongozo wa Uandishi wa Nyaraka Mbalimbali za Kiserikali unalenga kuzielekeza
Taasisi za Umma mambo yakuzingatiwa katika uandishi wa nyaraka ili kuboresha
nyaraka zinazoandaliwa na Taasisi za Umma. Mwongozo huu unatoa maelekezo ya
uandishi wa nyaraka za aina tatu (3) ambazo ni barua, dokezo na taarifa.

Ni mategemeo yetu kuwa Mwongozo wa Uandishi wa Nyaraka Mbalimbali za
Kiserikali utatumiwa na watumishi katika Taasisi za Umma kujifunza na kujikumbusha
misingi ya uandishi wa nyaraka mbalimbali za Serikali ili kuwa na utendaiji
unaozingatia viwango.

Dkt. Laurean F{Ndumbaro
KATIBU MKUU (UTUMISHI)
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1.0 UTANGULIZI

Mwongozo wa Uandishi wa Nyaraka Mbalimbali za Kiserikali unatoa viwango vya
uandishi wa nyaraka za aina tatu (3) ambazo ni barua, dokezo na taarifa, Viwango
vilivyoainishwa katika Mwongozo huu vitahusisha Wizara: Idara Zinazojitegemea;
Wakala wa Serikali; Sekretarieti za Mikoa; Mamlaka za Serikali za Mitaa: Balozi za
Tanzania, Mashirka ya Umma na Taasisi nyingine za Serikali. Mwongozo wa
Uandishi wa Nyaraka Mbalimbali za Kiserikali utumike sambasamba na maelekezo
yaliyoainishwa katika Kanuni za Kudumu katika Utumishi wa Umma Toleo la mwaka

2009.

2.0 VIWANGO VYA UANDISHI

Viwango vya uandishi wa nyaraka za kiserikali vimegawanyika katika maeneo manne
(4) kama ifuatavyo:- Viwango vya jumla vya uandishi wa barua na dokezo; Viwango
mahususi vya uandishi wa barua; Viwango mahususi vya uandishi wa dokezo; na
Viwango vya uandishi wa taarifa.

2.1 Viwango vya jumla vya uandishi wa Barua na Dokezo

Viwango hivyo vitahusisha vipengele vifuatavyo:

(i)
(i)
(1ii)
(iv)
(v)
(Vi)
(vii)
(vii)
(ix)
(x)
(i)
(xii)

2.1.1 Lugha

2.1.1.1 Aina

Lugha;

Karatasi itakayotumika;

Aina na ukubwa wa herufi,

Anuani ya anayeandikiwa;

Nafasi kati ya mstari na mstari;

Namba ya ukurasa;

Matumizi ya Aya;

Matumizi ya Kupitia Kwa (K.K);

Matumizi ya Nakala;

Matumizi ya N.O.O. (Not On Original);

Matumizi ya Kuh: na Yah: katika kichwa cha habari; na
Utambulisho wa Jina /Uhusika wa Anayeandikiwa.

Barua na dokezo ziandikwe kwa lugha ya Kiswahili au Kingereza kulingana na
mazingira au mabhitaji ya wakati huo. Aidha, lugha iliyotumika katika uandishi
wa barua iendane na lugha iliyotumika katika karatasi maalum za anuani ya
barua (letterhead).

2.1.1.2 Ufasaha
Lugha fasaha itumike katika uandishi wa nyaraka za kiserikali.Hii itajumuisha
matumizi sahihi ya maneno, tungo, vifupisho na alama za uandishi.
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2.1.2 Karatasi itakayotumika

2.1.21 Barua
Barua iandikwe katika karatasi maalum za anuani ya barua (letterhead) ya
Taasisi husika yenye ukubwa wa ‘A4'. Rangi ya karatasi itakayotumika iwe
nyeupe.

2122 Dokezo
Dokezo liandikwe katika karatasi ya dokezo (minute sheet) yenye ukubwa
wa ‘A4’. Aidha, rangi ya karatasi iwe kijani mpauko (pale green)

213 Aina na ukubwa wa herufi
Aina na ukubwa wa herufi (font style and size) itakuwa ‘Arial’ 12 katika
barua na dokezo.

2.1.4 Anwani ya anayeandikiwa

(i) Anwani ya anayeandikiwa ioneshe cheo cha Mkuu wa taasisi, Jina la
taasisi, mahali ilipo taasisi na sanduku la barua. Aidha, barua
zinazowasilishwa kwa Mkuu wa Taasisi kwa jina lake lazima ziwekwe
sahihi na Mkuu wa Taasisi inayomwandikia.

(ii) Sehemu ya cheo katika anwani ya taasisi yenye Mkuu wa Taasisi zaidi
ya mmoja (Mfano Wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano) ioneshe
cheo cha Mkuu wa taasisi ikifuatiwa na sekta husika katika mabano
(Tazama Kiambatisho Na.3)

(i)  Anwani ya barua anazoandikiwa mtumishi ioneshe jina kamili la
mtumishi, cheo cha mtumishi, jina la taasisi, mahali ilipo taasisi na
sanduku la barua.

2.1.5 Nafasi kati ya mstari na mstari

Nafasi kati ya mstari na mstari iwe nafasi moja na nusu (1.5)

2.1.6 Namba ya ukurasa

2. Aya ndogo (sub-paragraphs) zipewe namba za Kiru
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2.1.8 Matumizi ya Kupitia Kwa (K.K)

Kupitia Kwa (K.K) hutumika ikiwa kibali cha msimamizi wa kazi kinahitajika
kabla ya ujumbe katika barua kumfikia anayeandikiwa. Neno K K liandikwe
chini ya anuani ya anayeandikiwa kwa wino mzito na kufuatiwa na anuani ya
msimamizi.

Matumizi ya Kuh: na Yah: katika kichwa cha habari

Kuh: itumike ikiwa unaanzisha mawasiliano kwa mara ya kwanza kuhusu
somo husika na Yah: itumike ikiwa unajibu au kurejea mawasiliano
yaliyokwisha fanyika hapo awali. Neno Kuh: au Yah: liandikwe upande wa
kushoto baada ya anwani anayeandikwa kwa wino wa kawaida bila kupigiwa
mstari (Tazama Kiambatisho Na.1 & 2).

2.1.10 Matumizi ya neno Nakala

Nakala hutumika ikiwa ujumbe katika dokezo au barua unahitaji kupelekwa
kwa wahusika wengine zaidi ya aliyeandikiwa. Neno nakala liandikwe upande
wa kushoto baada ya sahihi ya mwandishi na kwa wino mzito ikifuatiwa na
nukta mbili : na anuani ya anayeandikwa.

2.1.11 Matumizi ya neno N.O.O. (Not On Original)

N.O.O. hutumika ikiwa taarifa ya anayepelekewa nakala ya barua hazitakiwi
kuonwa na aliyeandikiwa barua halisi. Neno N.O.O liandikwe upande wa
kushoto baada ya sahihi ya mwandishi kwa wino mzito ikifuatiwa na anwani ya
anayepelekewa nakala ya barua husika.

2.1.12 Utambulisho wa Jina /Uhusika wa Anayeandikiwa

3.0

Kwa mawasiliano yanayohitaji kutumia jina la anayeandikiwa, utambulisho wa
Bw./Bibi/Bi au Mr/Mrs/Ms utumike ikiwa anayeandikiwa hana cheo cha
uheshimiwa au cha kitaaluma. Utambulisho wa Mheshimiwa (Mhe.) utumike
ikiwa anayeandikiwa ana cheo cha uheshimiwa mfano Mbunge (Mb), Waziri
na Daktari (Dkt.), Mhandisi (Eng.), Profesa (Prof.) ikiwa anayeandikiwa ana
cheo cha kitaaluma. Aidha, matumizi ya utambulisho hayatakuwepo katika
uandishi wa dokezo kwa kuwa anayeandikiwa ni Ofisi na sio mtu binafsi.

VIWANGO MAHUSUSI VYA BARUA

(i) Namba ya Kumbukumbu
Barua iwe na namba ya kumbukumbu kwa urahisi wa rejea.

(i) Tarehe
Barua iwe na tarehe ya uandishi wa barua husika.
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4.0

4.1

(iii)

(iv)

(v)

(Vi)

(vii)

(viii)

Kichwa cha Habari

Barua iwe na kichwa cha habari na kiandikwe chini ya anwani ya
anayeandikiwa sehemu ya katikati (centre) kwa herufi kubwa, wino
mzito na kupigiwa mstari.

Aya ya Kwanza

Aya ya kwanza ya barua ianze kwa kurejea kichwa cha habari au
mawasiliano ya mwisho ikiwa yapo kwa kuandika namba vya
kumbukumbu na tarehe ya barua inayojibiwa.

Idadi ya Kurasa
Barua isizidi kurasa mbili (2) na iwapo kuna maelezo ya ziada yawekwe
katika kiambatisho.

Hitimisho la Barua

Barua ihitimishwe kwa maneno machache, kwa mfano: “Ninakushukuru
kwa ushirikiano wako”. Epuka maneno yoyote yenye ahadi zisizo rasmi.
Kwa barua za kiofisi za mtumishi zihitimishwe kwa maneno kama
nakutakia kazi njema, likizo njema n.k. kulingana na maudhui ya barua
husika.

Sehemu ya Sahihi

Sahihi iwekwe katikati (centre) ikijumuisha Jina Kamili la Mkuu wa
Taasisi na cheo chake au Jina la Afisa anayeweka sahihi kwa niaba ya
Mkuu wa Taasisi na liandikwe kwa kifupi.

Barua za Taarifa kwa Umma

Barua zinazohusu taarifa kwa umma ziwekwe sahihi na Mtendaji Mkuu
wa Taasisi au Mkuu wa Kitengo cha Habari/Mawasiliano wa Taasisi
husika kwa cheo chake.

VIWANGO MAHUSUSI VYA DOKEZO

Dokezo ni nyaraka inayotumika kwa ajili ya mawasiliano ndani ya Taasisi
baina ya Idara, Vitengo na Sehemu. Nyaraka hii hutokana na neno kudokeza

hivyo linapaswa kumpa msomaji taarifa kwa ufupi na ufasaha juu ya jambo
linaloelezwa. Kuna aina tatu (3) za dokezo kama ifuatavyo:-

Dokezo Sabili

mwenye cheo kidogo kwenda kwa Afisa mwenye cheo
Kiambatisho Na. 4). Uandishi wake utazingatia yafuatayo:
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4.2

(ii)

(iii)

(iv)

Dokezo liwe na cheo cha anayeandikiwa;

Dokezo liandikwe kwa kutambua uelewa wa anayeandikiwa juu ya
jambo husika. lkiwa ni jambo linalojirudia mwandishi ataandika ukurasa
au dokezo linahusu mawasiliano husika kwa rejea na kisha kueleza
mambo yaliyojitokeza tangu mawasiliano ya mwisho;

Dokezo lisizidi kurasa moja (1) na iwapo kuna maelezo ya ziada
yaandikwe katika kiambatisho ambacho kitawekwa ndani ya jalada
husika na kupewa namba ya urasa. Aidha, vifupi vya maneno
vinavyokubalika katika taasisi kama vile KMK (Katibu Mkuu Kiongozi),
KM (Katibu Mkuu), Uk. (Ukurasa), Dok. (Dokezo), |.a.c (loose at centre),
DG (Director General) vitumike;

Dokezo lihitimishwe kwa maneno ninaomba kuwasilisha, ninawasilisha
kwa taarifa, ninawasilisha kwa hatua zako n.k : na

Dokezo liwe na sahihi ya mwandishi, jina na cheo chake. Tarehe
iandikwe upande wa kushoto usawa na mstari wa cheo ulipo.

Dokezo la Kawaida

Dokezo la kawaida hutumika kwa ajili ya mawasiliano ya kawaida ndani ya
Taasisi kama vile kutoa taarifa, maelekezo na mrejesho katika kazi (Tazama
Kiambatisho Na. 5&6). Uandishi wake utazingatia yafuatayo:-

(i)

(ii)

(ii)

(iv)

Dokezo liwe na cheo cha anayeandikiwa;

Kichwa cha habari kiandikwe chini ya cheo cha anayeandikiwa kwa
herufi kubwa, wino mzito na kupigiwa mstari;

Dokezo lisizidi kurasa moja (1) na iwapo kuna maelezo ya ziada
yaandikwe katika kiambatisho ambacho kitawekwa ndani ya jalada
husika na kupewa namba ya ukurasa. Aidha, vifupi vya maneno
vinavyokubalika katika taasisi husika kama vile KMK, KM, DG, Uk, Dok,
l.a.c vitumike;

Dokezo lihitimishwe kwa neno “Ninawasilisha' ikiwa mwandishi ana
cheo cha chini kuliko cha anayeandikiwa. Aidha, ikiwa mwandishi ana
cheo cha juu au sawa na anayeandikiwa hakutakua na neno la
hitimisho; na

Dokezo litakuwa na sahihi ya mwandishi, jina na cheo chake. Tarehe
itakuwa upande wa kushoto usawa na mstari wa cheo ulipo.




4.3

5.0

5.1

5.2

Dokezo Ambata

Dokezo ambata hutumika kurekodi kumbukumbu za nyaraka zinazoingia na
kutoka katika jalada husika. Dokezo ambata linaweza kutumika kuandikia
barua, dokezo sabili au dokezo la kawaida na huambatishwa upande wa
kushoto wa jalada. (Tazama Kiambatisho Na. 7). Uandishi wake utazingatia
yafuatayo:

() Dokezo liwe na kichwa cha habari cha namba ya jalada husika kwa urahisi
wa rejea.

(i) Dokezo liandikwe namba ya Ukurasa (Folio Number) ya nyaraka inayoingia
au kutoka ndani ya jalada. Namba ya Ukurasa izungushiwe duara na
kuonesha tarehe ya kuingia au kutoka kwa nyaraka husika.

(i) Dokezo liandikwe namba ya dokezo ya nyaraka zinazoandikwa katika
jalada husika. Namba ya Dokezo iandikwe bila kuzungushiwa duara.

VIWANGO VYA UANDISHI WA TAARIFA

Taarifa huandaliwa na Taasisi za Umma kuelezea shughuli mbalimbali
zinazofanywa na Taasisi husika. Katika uandishi wa taarifa, Taasisi zinatakiwa
kuzingatia yafuatayo:-

Viwango vya Jumla

(i) Taarifa itumie lugha nyepesi kwa kuzingatia walengwa au watumiaji wa
taarifa husika;

(ii) Taarifa iwe na tungo fupi zitakazokuwa na maneno kati ya 15-20. Aidha,
taarifa iwe na aya fupi zisizozidi sentensi 6; na

(i) Taarifa itumie sentensi zilizo hai na zinaonyesha mamlaka, mf. “Ofisi ya
Rais iliziagiza Wizara” badala ya “Wizara ziliagizwa na Ofisi ya Rais”.

Viwango Mahususi

(i) Ukurasa wa juu wa taarifa (cover page) uwe na jina na nembo

kutolewa taarifa;
(i)  Kichwa cha habari kitumie herufi za ‘Arial A4 yeny&wino mifer
katika kichwa kidogo cha habari (sub-herding) #dimike ‘Aral 12 yenye
wino mzito; a

(i) Aina na ukubwa wa herufi ndani ya taarifa uwe ‘Arial’ 12
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(iv)

(vi)

(vii)

Nafasi kati ya mstari na mstari itakuwa nafasi moja na nusu (1.5);
Namba ya ukurasa iwekwe katikati chini ya ukurasa unaohusika;

Taarifa ijjumuishe takwimu, michoro na chati kwa kadri
itakavyowezekana; na

Kiambatisho katika taarifa kitumie namba badala ya herufi mf.
Kiambatisho Namba 1: Orodha ya washiriki badala ya Kiambatisho A:
Orodha ya washiriki.




Kiambatisho Na.1 - Mfano: Barua yenye ‘Kuh’
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS

Simu Na: +255 (026) 2963630
Nukushi: +255 (026) 2963629
Barua Pepe: ps@utumishi.go.tz
Tovuti: http://www.utumishi.go.tz

Menejimenti ya Utumishi wa Umma
na Utawala Bora,

Mji wa Serikali-Mtumba,

Mtaa wa Utumishi,

S.L.P. 670,
DODOMA
Unapojibu tafadhali taja:
Kumb. Na. BC.228/244/01/14 08 Januari, 2017

Katibu Mkuu,

Wizara ya Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo,
Jengo la LAPF,

Makole Uhindini,

S.L.P. 25,

40481DODOMA

Kuh: MAOMBI YA KUTUMIA UKUMBI WA MKUTANO

Tafadhali rejea kichwa cha habari kuhusu somo tajwa hapo juu.

2. Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora inaomba
kutumia ukumbi wa mkutano wa Wizara yako kwa ajili ya kufanya kikao. Kikao hicho
kitafanyika tarehe 12/01/2017 kuanzia saa 4 kamili asubuhi na kuhudhuriwa na idadi

ya washiriki 20.

3. Ninashukuru kwa ushirikiano wako.

B. W. Magori \ e
Kny: KATIBU MKUU (UTUMISH{)

N




Kiambatisho Na.2 - Mfano: Barua yenye ‘Yah’

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS

Simu Na: +255 (026) 2963630
Nukushi: +255 (026) 2963629
Barua Pepe: ps@utumishi.go.tz
Tovuti: hitp://www.utumishi.go.tz

Menejimenti ya Utumishi wa Umma
na Utawala Bora,

Miji wa Serikali-Mtumba,

Mtaa wa Utumishi,

S.L.P. 670,
DODOMA.
Unapojibu tafadhali taja:
Kumb. Na. BD.228/243/01/32 15 Mei, 2019

Katibu Mkuu,

Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi,
Jengo la NAO, Ghorofa ya 6,

Barabara ya Chuo Kikuu,

S.L.P 2908,

DODOMA

Yah: MAOMBI YA WAWEZESHAJI KWA AJILI YA KUANDAA MPANGO
MKAKATI (STRATEGIC PLAN) YA WIZARA

Tafadhali rejea barua yako yenye Kumb. Na. EA.176/504/04/ ya 30 Desemba,
2015 kuhusu somo tajwa hapo juu.

2 Ofisi ya Rais, Mengjimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora inapenda
kukujulisha kuwa zoezi la kuandaa Mpango Mkakati hufanyika kwa muda wa siku 14.
Ofisi itakuwa tayari kuwapatia wawezeshaji wawili (2) kwa ajili ya zoezi hilo kuanzia
tarehe 20-24 Mei, 2019.

3. Ninashukuru kwa ushirikiano wako.

Bt

B. W. Magori
Kny: KATIBU MKUU (UTUMISHI)




Kiambatisho Na. 3-Mfano: Barua ya Taasisi
yenye Wakuu zaidi ya mmoja

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS

Simu Na: +255 (026) 2963630
Nukushi: +255 (026) 2963629
Barua Pepe: ps@utumishi.go.tz
Tovuti: http://iwww.utumishi.go.tz

Menejimenti ya Utumishi wa Umma
na Utawala Bora,

Mji wa Serikali-Mtumba,

Mtaa wa Utumishi,

S.L.P. 670,
DODOMA.
Unapojibu tafadhali taja:
Kumb.Na. 248/313/01/A/16 15 Juni, 2019

Katibu Mkuu (Uchukuzi),

Wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano,
Mtaa wa Moshi,

S.L.P. 638,

40470 DODOMA.

Kuh: UTEKELEZAJI WA MIFUMO NA VIWANGO VYA UTENDAJI KAZI

Tafadhali rejea kichwa cha habari hapo juu kuhusu somo tajwa.

2 Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora (OR-
MUUUB) ilifanya zoezi la ufuatiliaji na tathmini ya utekelezaji wa Mifumo na Viwango
vya Utendaji Kazi katika Wizara, Idara Zinazojitegemea na Wakala za Serikali 18 na
Ofisi yako ni miongoni mwa taasisi zilizotembelewa. OR-MUUUB iliandaa taarifa ya
tathmin hiyo, matokeo ya taarifa hiyo yaliobaini maeneo ya kuboresha katika Ofisi
yako.

3. Dhumuni la barua hii nikukujulisha kuwa timu ya wataalam kutoka OR-
MUUUB itafika katika Ofisi yako kwa ajili ya kuboresha maeneo tajwa kuanzia tarehe
28 Aprili, 2018 hadi tarehe 29 Mei, 2018.

4. Ninashukuru kwa ushirikiano wako.

B. W. Makala
Kny: KATIBU MKUU (UTUMISHI)
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Kiambatisho Na.4 - Mfano: Dokezo Sabili

Dokezo
No
10.

DAHRM
F.8& Dk.9
Ni taarifa ya Kamati ya Nidhamu iliyojadili suala la R.S. Mdowa (Afisa
Ugavi Daraja la Il). Baada ya kupitia taarifa hiyo tumeabaini yafuatayo:-

(1) Ukiukwaji wa Sheria ya Manunuzi

Baada ya Kamati kupitia ushahidi uliowasilishwa na utetezi wa
kimaandishi wa Afisa anaetuhumiwa, imebaini kuwa ushahidi
haujitoshelezi kutoa hukumu ya kosa la kiutendaji kwa mujibu wa sheria
hiyo.

(i) Ukiukwaji wa Sheria ya Utumishi wa Umma pamoja na Kanuni
zake

Baada ya Kamati kupitia ushahidi uliowasilisha na utetezi wa kimaandishi

wa Afisa anaetuhumiwa, Kamati imebaini kuwa ushahidi haujitoshelezi
kutoa hukumu ya kosa la kinidhamu kwa mujibu ya makosa kya
kinidhamu kama yalivyoanishwa katika Kanuni za Utumishi wa Umma.

3. Kutokana na uchambuzi huo ninashauri na kupendekeza KM
ajulishwe juu ya taarifa hiyo na taratibu za kumrejesha Bw. R.S. Mdowa
zifanyike.

4, Ninaomba kuwasilisha,
!
i
B.W. Makala
23/02/2016 ADSS

il




Kiambatisho Na.5 - Mfano: Dokezo la Kawaida

Wakuu wa ldara/Vitengo

Kuh: DODOSO LA TATHMINI YA HALI YA UTOAJI WA HUDUMA

Taasisi X kupitia Mpango wa Matokeo Makubwa Sasa (BRN)
inaandaa mfumo wa kupokea mrejesho wa utekelezaji wa mkataba wa
huduma kwa mteja “Client Service Charter Feedback Mechanism” katika
Taasisi za Umma. Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na
Utawala Bora imechaguliwa kama sehemu ya majaribio (pilot) ya zoezi hilo
kabla ya mfumo huo haujaanza kusambazwa katika Taasisi nyingine za
Umma.

2. Katika kutekeleza zoezi hilo tumetuma dodoso katika fomu ya tathmini
ya utoaji wa huduma kwa kila mtumishi kupitia anuani za barua pepe ya Ofisi
tarehe 1/12/2015. Dhumuni la dodoso hilo ni kupata mrejesho wa wateja wa
ndani (watumishi) katika utoaji wa huduma. Aidha, mrejesho utakaopatikana
utatumika katika kuboresha uendeshaji wa zoezi kama hili kwa ngazi ya
wateja wetu wa nje.

3. Kwa dokezo hili mnaombwa kutoa mrejesho huo kabla ya tarehe
3/12/2015 na kuwajulisha watumishi walio chini ya Idara/Vitengo vyenu
kutoa mrejesho husika.

Bsos

B. W. Makala
12/12/2018 DAHRM
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Kiambatisho Na.6 - Mfano: Dokezo la Kawaida

Dokezo

No.

27

DPD
F.16 & Dk.26

Idara ya Uchambuzi na Ushauri wa Kazi imefanya uchambuzi wa
rasimu ya Sera ya Menejimenti na Ajira katika Utumishi wa Umma
iliowasilishwa kwetu.

2. Maoni na mapendekezo juu ya Sera hiyo ambayo yameambatishwa na
dokezo hili kwa hatua zako.

B

B. W. Makala
04/02/2017 DMS

13



Kiambatisho Na.7 - Mfano: Dokezo Ambata
FILE NO. BD/228/562/01 PAGE 1

Kutoka......Utumishi ......................30/03/2017

21 DAHRM
F.20

Tafadhali shughulikia haraka iwezekanavyo.

EW ijbriu
Boniface. W. Magori
31/3/2017 KM
22. KM
F.20&Dk.21
Tumeifanyia kazi barua ya KM (U) kuhusu Juma la OPRAS (OPRAS
WEEK).
2. L.a.c nirasimu ya barua ya kumjibu KM (U) kwa sahihi yako.
3. Nawasilisha.
B. W. Makala
4/04/2017 DAHRM
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